CURRENT NEWS

Monday, August 1, 2016

MSHAMA: WALIMU WALEVI NA WATORO WASILINDWE/WAFICHULIWE

Mkuu wa wilaya ya Kibaha ,Assumpter Mshama,akizungumza na walimu wakuu wa shule za Msingi wilayani humo  ambapo alitoa maagizo mbalimbali ikiwemo kuacha kuwalinda walimu wasio na maadili kazini.Mkuu huyo anaendelea na zoezi la  kukutana na makundi mbalimbali. (Picha na Mwamvua Mwinyi)

Na Mwamvua Mwinyi, Kibaha
MKUU wa wilaya ya Kibaha ,Assumpter Mshama ,ametoa rai kwa walimu wakuu wa shule za msingi wilayani humo, kuwafichua walimu walevi kazini na watoro pasipo kuwalinda ili kulinda nidhamu kazini.

Amesema wapo baadhi ya walimu wanaoshindwa kufuata maadili yao ya kazi ambapo hakuna hatua zinazochukuliwa.

Aidha Assumpter amewataka walimu hao wakuu kuacha kuwaonea haya walimu hao wanaoshindwa kutimiza wajibu wao wa kazi.

Alitoa rai hiyo ,wakati alipokuwa anazungumza na walimu wakuu wa shule za msingi wilayani hapa ,katika ukumbi wa mikutano wa halmashauri ya wilaya.

Assumpter aliwaomba wasikubali kukalia tabia hizo ikiwemo kulewa wakati wa kazi kwani kwa walimu wataoshindwa kuwachukulia hatua wanaojihusisha na ulevi,utoro wanaweza kujiweka katika mazingira magumu ya kazi.

Aliwaasa walimu kufanya kazi kwa wito, ari na molari ya kazi ili kuinua kiwango cha taaluma wilayani Kibaha.

"Kufanya vibaya kwa baadhi ya shule ,kunasababishwa na changamoto mbalimbali ikiwemo walimu kujiingiza  na vitendo vya ulevi na utoro,wanakuwa kikwazo katika kuendeleza sekta hii muhimu"

"Walimu wakuu msikubali kuwafumbia macho walimu wa aina hiyo kwani kama mnavyosikia ngazi za juu wanavyowatumbua, huku nako wasipokuwa makini tusiwafumbie macho," alisema Assumpter.

Nae afisa taaluma halmadhauri ya wilaya hiyo, Damas Kimaro alielezea changamoto ambazo zinasababisha kushuka katika ufaulu kitaifa kutoka nafasi ya 4 mpaka ya 9 imechangiwa na mchakato wa uchaguzi mkuu uliomalizika.

Mwalimu Uhai Legeza ,alimtaka mkuu huyo atembelee katika shule mbalimbali ili aweze kujionea namna walimu hao wanavyofanyakazi katika mazingira magumu .

Alisema kuwa baadhi ya walimu hukaa katika ofisi ambazo hazina thamani bora ikiwemo viti na meza wanazotumia hazilingani na nyingi hazina ubora.
"Mkuu tembelea katika shule zetu uone viti na meza tunazotumia katika kutimiza majukumu yetu ya kazi," alisema Legeza.

Kufuatia ombi hilo Assumpter aliahidi kutembelea shule hizo kujionea hali hiyo .
Anasema baada ya serikali kumaliza tatizo la madawati sasa itageukia uboreshaji wa miundombinu ya majengo ili kuhakikisha sekta ya elimu inaboreka zaidi.
Mwisho
 
Copyright © 2014 Mkono Wangu Production Designed by EvMak Tanzania