CURRENT NEWS

Saturday, March 3, 2018

TAHLISO YAWAONYA WANAOTUMIA KIFO CHA AKWILINA KISIASA.

 Mwenyekiti wa Jumuiya ya taasisi ya vyuo vya elimu ya juu Tanzania (TAHLISO) George Mnali akisoma tamko la Marais wa Vyuo vikuu katika  mkutano uliofanyika leo Chuo Kikuu cha Dodoma(Udom), Mjini Dodoma
Baadhi ya washiriki wa mkutano wa Marais wa Vyuo Vikuu Nchini wakishiriki mjini Dodoma leo.
.............................................................................................................
Jumuiya ya Taasisi za Vyuo vya Elimu ya Juu Tanzania(TAHLISO)imeyaonya wanaotumia kifo cha Mwanafunzi Akwilina Akwilini kisiasa huku wakitumia mwamvuli wa jumuiya hiyo kutoa matamko mbalimbali waache tabia hiyo vinginevyo watachukuliwa hatua.
Aidha, Jumuiya hiyo imewaomba wanafunzi kuendelea kuwa watulivu kusubiri matokeo ya uchunguzi wa kifo cha Akwilina na kujiepusha na maandamano na vitendo vyovyote vya uvunjifu wa amani.
Onyo hilo limetolewa leo mjini Dodoma na mwenyekiti wa jumuiya hiyo, George Mnali alipokuwa akizungumza na vyombo vya habari wakati wa kikao na kamati tendaji ya Tahliso kwa ajili ya kujadili changamoto zinazowakabili wanafunzi wa vyuo vikuu nchini.
Kikao hicho kimehusisha Marais wa serikali za wanafunzi wa Vyuo hivyo nchini.
Mnali amesema Tahliso ndio chombo kikuu cha kuwasemea wanafunzi wote nchi nzima na sio kikundi kingine chochote.
“Vipo vikundi vingi vimejitokeza na kutoa matamko mbalimbali baada ya kifo hiki cha Mwanafunzi mwenzetu Akwilina Akwilini kutokea, vikundi vingine vikaenda mbali zaidi kwa kuwataka baadhi ya watendaji wa serikali akiwemo Waziri wa Mambo ya Ndani Kujiuzulu jambo ambalo linaashiria vikundi hivyo kutumika kisiasa,”amesema
Ameeleza kuwa haiwezekani kutaka watendaji wa serikali wajiuzulu wakati uchunguzi bado unafanyika na matokeo ya uchunguzi bado hayajatoka.
“Jambo la kusikitisha zaidi kuna baadhi ya vikundi vimejitangaza kwamba vinaungwa mkono na Marais wa Vyuo Vikuu jambo ambalo sio la kweli,”amesema Mwenyekiti huyo
Ametoa wito kwa vikundi vyote vinavyojihusisha na kutumia mwamvuli wa Marais wa Vyuo Vikuu kama kinga yao ilikuuhadaa umma kwamba wanaungwa mkono, viache tabia hiyo vinginevyo watachukuliwa hatua.
Hata hivyo amesema Tahliso wanasubiri matokeo ya uchunguzi unaofanyika juu ya kifo cha Akwilina na wanatumai wahusika wote watachukuliwa hatua kali za kisheria.
Amewaomba wanafunzi waendelee kuwa watulivu wakati wanasubiri matokeo hayo nakujiepusha na maandamano na vitendo vyovyote vinavyosababisha uvunjifu wa amani na kuleta mgawanyo miongoni mwa wanafunzi.
Kadhalika, amesema namna bora ya kufikisha hoja ni kutumia njia ya majadiliano kama wasomi badala ya kutumia nguvu ya maandamano kwa kutofuata taratibu na madhara yake ni kusababisha vurugu zisizotakiwa na hatimaye kuhatarisha usalama na hivyo kuathiri jamii kwa ujumla wake.
Mnali amemshukuru Rais John Magufuli kwa kuingilia kati suala hilo la kifo cha Akwilina na kuagiza uchunguzi ufanyike na hatua za kisheria zichukuliwe kwa wote watakaobainika kuhusika na kifo hicho.
 
Copyright © 2014 Mkono Wangu Production Designed by EvMak Tanzania