CURRENT NEWS

Saturday, June 2, 2018

SERA YA UGATUAJI WA MADARAKA YALETA MABADILIKO


Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhandisi Mussa Iyombe  akitoa muhtasari wa uhalali wa uwepo wa OR-TAMISEMI na majukumu yake katika kikao cha mafunzo kwa kamati za kudumu za Bunge za Tawala za Mitaa,LAAC na PAC kilichofanyika leo katika ukumbi wa Msekwa, Jijini Dodoma.

 Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshighulikia afya Dokta Zainabu Chaula akiwasilisha mada kuhusu sekta ya afya katika kikao cha mafunzo kwa kamati za kudumu za Bunge za Tawala za Mitaa,LAAC na PAC kilichofanyika leo katika ukumbi wa Msekwa, Jijini Dodoma.
 Baadhi ya maofisa kutoka Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa wakisikiliza mada katika kikao cha mafunzo kwa kamati za kudumu za Bunge za Tawala za Mitaa,LAAC na PAC kilichofanyika leo katika ukumbi wa Msekwa, Jijini Dodoma.
 Baadhi ya wajumbe wa kamati  ya kudumu ya bunge ya Tawala na Serikali za Mitaa wakisikiliza mada katika kikao cha mafunzo kwa kamati za kudumu za Bunge za Tawala za Mitaa,LAAC na PAC kilichofanyika leo katika ukumbi wa Msekwa, Jijini Dodoma.


Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshughulikia elimu  Mhe. Tixon Nzunda akiwasilisha  mada kuhusu sekta ya elimu nchini katika kikao cha mafunzo kwa kamati za kudumu za Bunge za Tawala za Mitaa,LAAC na PAC kilichofanyika leo katika ukumbi wa Msekwa, Jijini Dodoma.
............................................................

Angela Msimbira OR-TAMISEMI
Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhandisi Mussa Iyombe amasema kuwa Sera ya Ugatuaji wa madaraka imeongeza uelewa  na ushiriki  wa wananchi katika shughuli za maendeleo.

Ameyasema hayo wakati akitoa maelezo  katika kikao cha mafunzo  kwa kamati za kudumu za Bunge za Hesabu za Serikali za Mitaa, Utawala na Serikali za Mitaa, na hesabu za Mashirika ya umma kilichoafanyika leo katika ukumbi wa Bunge wa Msekwa, Jijini Dodoma.

Amesema kuwa karibu asilimia 90 ya vijiji na kata  zinaandaa na kuwasilisha  mipango shirikishi  kwa wakati na kushiriki kikamilifu katika utekelezaji wa Mipango kwa kutumia mfumo wa fursa za vikwazo katika ujenzi wa shule,  vyumba vya madarasa, Ujenzi wa Zahanati, Vituo vya afya na miradi mingine ya maendeleo.

Mhandisi Iyombe amesema kuwa mpaka sasa Serikali inashule za sekondari za kata  zipatazo 3,516 ambazo kwa sehemu kubwa zimejengwa kwa nguvu za wananchi ambapo nguvu hizi zimekuwa zikienda  kasi wakati mwingine kutoendana nauwezo wa Serikali wa kuajiri wataalam, vifaa na na fedha za kukamilisha miradi yote iliyoanzishwa na wananchi.

Anafafanua zaidi kuwa Serikali imeweza kuongeza mapato ya ndani ya Mamlaka za Serikali za Mitaa kutokana na kuongezeka kwa vyanzo vya mapato, uwekezaji na kuimarika kwa mifumo ya ukusanyaji wa mapato na matumizi. Pia mamlaka za Serikali za Mitaa zimeweza kupanga na kupitisha bajeti na kuibua  vyanzo vya mapato.

Mhe Iyombe amesema kuwa dhana ya Ugatuaji wamadaraka kwa Umma inahusu  kupeleka madaraka  ya kisiasa kwa wananchi lengo likiwa ni kuwapa wananchi  madaraka  kupitia kwa viongozi wao wafanye maamuzi yanayohusu kuwapa wananchi uwezo wa kuamua , kupanga,kutekeleza  na kutathmini  mipango ya maendeleo kupitia wawakilishi wao, viongozi wa serikali za Mitaa kuanzia ngazi ya Kijiji na baraza la madiwani la Halmashauri.


Naye Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshighulikia afya Dokta Zainabu Chaula amesema serikali imeweza kuboresha huduma za afya ambapo kwa mwaka 2007 idadi ya vituo vya afya ilikuwa 380  na kata zilikwa 2500 lakini  mwaka 2017/2018 idadi ya kata ni 4,420 na vituo vya afya vimeongezeka hadi kufikia 535
Amesema Serikali imejikita katika Ujenzi na ukarabati  wa miundombinu ya vituo vya afya nchini, kuajiri wataalam wa afya, uboreshaji wa takwimu kwa kutumia mfumo wa kielektroniki (GoTHOMIS), ukokotoaji wa mahitaji halisi ya dawa kwa mfumo mpya na kudhibiti makusanyo ya mapato katika vituo vya huduma pamoja na kuhimiza malipo ya kadi.

Wakati huohuo Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshughulikia elimu  Mhe. Tixon Nzunda amesema ugatuaji katika elimu hususani Elimu ya Msingi na baadae Elimu ya Sekondari ulitokana na Tamko la Rais la tarehe 12/02/2008 kuhusu kugatua Usimamizi na Uendeshaji wa Shule za Msingi na Sekondari kutoka iliyokuwa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi kwenda  kwenye Mamlaka za Serikali za Mitaa (MSM). Kiutawala.

Aidha amesema ugatuaji wa elimu umewezesha kurahisisha Ongezeko la Wanafunzi wa Elimu za Msingi na Sekondari,Takwimu zinaonekana kuwa idadi ya wanafunzi wa Elimu ya Awali imeongezeka kutoka 851,084 (2009) hadi 1,436,322 (2017); Elimu ya Msingi kutoka wanafunzi 8,313,080 (2009) hadi 8,969,110 (2017); Elimu ya Sekondari kutoka wanafunzi 1,293,691 (2009) hadi 1,565,201 (2017).

 
Copyright © 2014 Mkono Wangu Production Designed by EvMak Tanzania